Sat. Jul 13th, 2024
Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now
Board Exam News

Board Exam News: 10वी, 12वी बोर्ड परीक्षा देणाऱ्या विद्यार्थ्यांसाठी एक आनंदाची बातमी आहे. विद्यार्थ्यांचे हित लक्षात घेऊन महाराष्ट्र राज्य माध्यमिक व उच्च माध्यमिक शिक्षण मंडळाने विद्यार्थ्यांना परीक्षेसाठी अधिक वेळ देण्याचा निर्णय घेतला आहे. दहावी-बारावीच्या परीक्षेला बसणाऱ्या विद्यार्थ्यांना आता परीक्षेसाठी दहा मिनिटांचा अतिरिक्त वेळ मिळणार आहे.

दहावी-बारावी बोर्डाच्या परीक्षेतील प्रश्नपत्रिका वाचण्यासाठी राज्य मंडळ परीक्षेच्या वेळेच्या दहा मिनिटे आधी विद्यार्थ्यांना प्रश्नपत्रिका वितरित करत असे. दरम्यान, 10वी-12वी बोर्डाची परीक्षा हा विद्यार्थ्यांच्या आयुष्यातील महत्त्वाचा टप्पा असतो. त्यामुळे पालक आणि समाजही या परीक्षांवर बारीक लक्ष ठेवून असतो. परंतु प्रश्नपत्रिकेच्या अफवा मोबाईल फोन आणि इतर सोशल मीडियावर व्हायरल होण्यासारख्या घटना काही प्रमाणात घडत असल्याचे सांगण्यात आले.Board Exam News

रद्द केलेले वैशिष्ट्य पुन्हा सुरू होईल

परीक्षेदरम्यान कोणताही अनुचित प्रकार घडू नये आणि परीक्षा भयमुक्त व फसवणूकमुक्त वातावरणात पार पडावी, यासाठी परीक्षेच्या दिलेल्या वेळेच्या दहा मिनिटे आधी प्रश्नपत्रिका वाटण्याची सुविधा फेब्रुवारी-मार्चच्या परीक्षेतून काढून घेण्यात आली आहे. मात्र विद्यार्थ्यांचे हित आणि पालक व विद्यार्थ्यांची मागणी लक्षात घेऊन फेब्रुवारी-मार्च 2024 मध्ये होणाऱ्या परीक्षांची वेळ दहा मिनिटांनी वाढवण्यात आली आहे. राज्य मंडळाच्या सचिव अनुराधा ओक यांनी सांगितले की, परीक्षा संपल्यानंतरची वेळ दहा मिनिटांनी वाढवण्यात आली आहे.

विद्यार्थ्यांना अर्धा तास आधी परीक्षा केंद्रावर पोहोचावे लागणार आहे.

फेब्रुवारी-मार्च 2024 या कालावधीत परीक्षा हॉलमध्ये सकाळच्या सत्रात 11 वाजता आणि दुपारच्या सत्रात 3 वाजता प्रश्नपत्रिका वितरित केल्या जातील आणि लेखन सुरू होईल. विद्यार्थ्यांना सकाळच्या सत्रासाठी सकाळी साडेदहा वाजता आणि दुपारच्या सत्रासाठी दुपारी अडीच वाजता परीक्षा केंद्रावर हजर राहायचे आहे; असे राज्य मंडळाने स्पष्ट केले आहे.

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

सध्याच्या परीक्षेच्या वेळा – सुधारित परीक्षेच्या वेळा

1. सकाळी 11 ते दुपारी 2 – सकाळी 11 ते दुपारी 2.10 पर्यंत
2. सकाळी 11 ते दुपारी 1 – सकाळी 11 ते दुपारी 1.10 पर्यंत
3. सकाळी 11 ते दुपारी 1.30 – सकाळी 11 ते दुपारी 1.40
4. दुपारी 3 ते सायंकाळी 6 – दुपारी 3 ते सायंकाळी 6.10

5. दुपारी 3 ते सायंकाळी 5 – दुपारी 3 ते सायंकाळी 5.10 
6. दुपारी 3 ते 5.30 – दुपारी 3 ते सायंकाळी 5.40 Board Exam News

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *