Sat. Jul 13th, 2024
Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now
E Pik Pahani

E Pik Pahani नमस्कार शेतकरी मित्रांनो आपल्यासाठी अत्यंत महत्त्वाची बातमी घेऊन आलो आहोत कारण की आपल्याला या बातमीमध्ये कोणकोणत्या पिकांची पाहणी करावे लागणार आहे याबद्दल सविस्तर माहिती देण्यात आलेले आहे यामुळे हा लेख आपण संपूर्ण वासावा.

आपल्या राज्यामध्ये पाहिलं तर पूर्ण वर्षभरात खरीप बरोबरच रब्बी पिकांमध्ये सुद्धा E Pik Pahani केली जात आहे आणि हे करणे आपल्यासाठी खूप गरजेचे आहे अन्यथा आपल्याला नुकसान भोगावे लागणार आहे हे पाहणी केल्यामुळे आपल्याला शासनाकडून मिळणाऱ्या लाभाचा फायदा मिळेल.

या पाहणीमध्ये पाहिले तर 63% क्षेत्रावरील पिकांची नोंद करण्यात आले आहे बऱ्याच क्षेत्रांमध्ये E Pik Pahani झाले आहे पण आणखी अनेक क्षेत्रे पिक पाहणी राहिलेली आहे राहिलेल्या शेतकऱ्यांनी लवकरात लवकर आपापली ई-पीक पाहणी करून घ्यावी अन्यथा आपल्याला नुकसान होईल.

सध्या पाहिले तर तलाठी यांच्या यांच्याकडून नोंदणीला वेग आलेला दिसून येत आहे आणि ही नोंदणी आपण ऑनलाइन यापद्वारे सुद्धा करू शकता आणि ऑनलाईन ई-पीक पाहणी सध्या सुरू आहे यामुळे आपण आपली ई-पीक पाहणी लवकरात लवकर करून घ्यावी.

ई-पीक पाहणी करण्यासाठी आपण प्ले स्टोअर वरून E Pik Pahani डाऊनलोड करून त्याद्वारे आपण आपली पाहणी करू शकता यामुळे आपल्याला कोणाची वाट बघावी लागणार नाही आणि आपली पाणी सुद्धा होऊन जाईल.

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *