Sat. Jul 13th, 2024
Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now
KCC Loans

KCC Loans केंद्र सरकारने शेतकऱ्यांसाठी किसान क्रेडिट कार्ड (KCC) योजना सुरू केली आहे. या योजनेअंतर्गत शेतकऱ्यांना क्रेडिट कार्ड आणि 1.6 लाख रुपयांपर्यंतचे कर्ज मिळते. यामुळे शेतकऱ्यांना कमी व्याज दराने कर्ज मिळण्यास मदत होते आणि कोण कोणत्या शेतकऱ्यांचे हे कर्ज माफ झाले आहे त्याबद्दल सविस्तर माहिती खाली देण्यात आली आहे.

कोविड-19 महामारीच्या काळात शेतकऱ्यांना दिलासा देण्यासाठी अर्थमंत्र्यांनी हे कार्ड जाहीर केले. याचा देशभरातील करोडो शेतकऱ्यांना मोठा फायदा होणार आहे. तुम्ही ऑनलाइन अर्ज देखील करू शकता आणि पात्र असल्यास किसान क्रेडिट कार्ड मिळवू शकता.

किसान क्रेडिट कार्ड म्हणजे काय?

किसान क्रेडिट कार्ड हे शेतकऱ्यांसाठी क्रेडिट कार्डसारखे आहे. बियाणे, खते इत्यादींची खरेदी यासारख्या कृषी गरजा पूर्ण करण्यासाठी ते अल्प-मुदतीचे कर्ज देते.

या योजनेसाठी सरकारने 2 लाख कोटी रुपयांची तरतूद केली असून त्याचा फायदा 14 कोटी शेतकऱ्यांना होणार आहे. केवळ शेतजमीन असलेले शेतकरीच अर्ज करू शकतात. कर्जाची रक्कम पीक उत्पादन, पशुसंवर्धन, मत्स्यपालन इत्यादींसाठी वापरली जाऊ शकते.

KCC चे फायदे

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

1.6 लाख रुपयांपर्यंत संपार्श्विक मुक्त कर्ज
परवडणारे व्याजदर
लवचिक परतफेड पर्याय
पीक विमा संरक्षण
KCC साठी पात्रता

18-75 वयोगटातील भारतीय नागरिक
शेतीसाठी कार्यरत जमीन राखून ठेवा
भाडेकरू आणि भागधारक देखील पात्र आहेत

KCC ऑनलाइन अर्ज कसा करावा?

KCC Loans KCC प्रदान करणाऱ्या तुमच्या बँकेच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट द्या. ‘केसीसीसाठी अर्ज करा’ वर क्लिक करा आणि ऑनलाइन अर्ज भरा. आधार कार्ड, पत्त्याचा पुरावा, बँक खाते तपशील आणि जमिनीच्या नोंदीच्या स्कॅन केलेल्या प्रती अपलोड करा.

फॉर्म आणि कागदपत्रे सबमिट करा. बँक तपशीलांची पडताळणी करेल आणि क्रेडिट मर्यादा मंजूर करेल. तुम्हाला ७-१५ दिवसात KCC मिळेल. KCC योजनेचा उद्देश शेतकऱ्यांच्या कर्जाच्या गरजा पूर्ण करणे हा आहे. या कार्डमुळे शेतकऱ्यांना कर्ज मिळण्यासाठी खूप मदत होते आणि ते कर्ज सुद्धा कमी व्यायाम दराने मिळते.

सरकारने कोविड-19 दरम्यान सुलभ कर्ज उपलब्धतेसाठी तरतूद केली आहे. शेतकऱ्यांनी या संधीचा वापर करून KCC साठी अर्ज करून तारणमुक्त कर्ज मिळवावे आणि भारतीय शेतीचे भविष्य सुरक्षित करावे.KCC Loans

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *