Sat. Jul 13th, 2024
Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now
Dairy animals will get subsidy

Dairy animals will get subsidy: नमस्कार मित्रांनो, राज्यस्तरीय पशुसंवर्धन विभागामार्फत वैयक्तिक लाभाच्या योजनांसाठी ऑनलाइन अर्ज प्रक्रिया सुरू करण्यात आली आहे. याअंतर्गत अनुदानावर दुभत्या जनावरांचे वाटप केले जाते. सर्वसाधारण प्रवर्गासाठी 50 टक्के तर अनुसूचित जाती-जमाती प्रवर्गासाठी 75 टक्के अनुदान देण्यात येत आहे.

त्याचबरोबर यंदा 1 हजार 134 लाभार्थींचे उद्दिष्ट ठेवण्यात आले आहे. मात्र, गेल्या वर्षी एकट्या या योजनेसाठी 53 हजार अर्ज दाखल झाले होते. पात्र अर्जदारांना आगाऊ संधी दिली जाईल आणि ऑनलाइन अर्ज मागविण्यात येत आहेत.

काय योजना आहे

पशुसंवर्धन विकास सुव्यवस्थित करण्यासाठी, विभागामार्फत दुभत्या जनावरांसाठी 75 टक्के अनुदानाचे वाटप केले जाते.

गेल्या वर्षी 1.5 हजार नागरिकांनी या योजनेचा लाभ घेतला आहे. या लाभार्थ्यांना दहा शेळ्या, मेंढ्या किंवा गायींच्या गटातील दोन गायींचे वाटप करण्यात आले आहे.Dairy animals will get subsidy

दुधाळ जनावरे 75 टक्के अनुदानावर उपलब्ध आहेत

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

या योजनेंतर्गत दुभत्या जनावरांसाठी 75 टक्के अनुदान केंद्र शासनामार्फत लाभार्थ्यांना दिले जाते. सर्वसाधारण वर्गासाठी 50 टक्के अनुदान आहे. गेल्या वर्षीही या योजनेला अर्जदारांचा चांगला प्रतिसाद मिळाला होता. परंतु, कमी लक्ष्य संख्येमुळे, अनेक पात्र अर्जदारांना योजनेचा लाभ घेता आला नाही.

पात्रता निकष काय आहे?

जिल्ह्यातील पशुपालकांना पशुसंवर्धन विभागामार्फत चालणाऱ्या वैयक्तिक लाभ योजनेसाठी अर्ज करावा लागणार आहे. पात्र अर्जदारांना पशुसंवर्धन विस्तार अधिकार्‍यांच्या उपस्थितीत जिल्ह्याच्या किंवा राज्याबाहेरील पशू बाजारातून जनावरे विकण्याची ऑफर दिली जाते.

 

75 टक्के अनुदानावर दुधाळ जनावरे खरेदी करण्यासाठी येथे करा ऑनलाईन अर्ज

 

ऑनलाइन अर्ज कुठे करायचा?

योजनेसाठी ऑनलाइन अर्ज मागविण्यात येत असून महाबीएमएसच्या वेबसाइटवर ऑनलाइन अर्ज करावे लागतील. एक महिन्याच्या आत पशुसंवर्धन विभागामार्फत पात्र अर्जदारांना दुधाळ जनावरांचे वाटप केले जाणार आहे. https://ah.mahabms.com/

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *