Sat. Jul 13th, 2024
Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now
Free food grains to Rashcard holders

Free food grains to Rashcard holders: नमस्कार मित्रांनो, तुम्ही जर रेशनधारक असाल तर ही बातमी तुमच्यासाठी खूपच उपयुक्त असू शकते. तुमच्या माहितीसाठी आम्ही तुम्हाला कळवत आहोत की मोफत रेशन वितरण प्रणालीमध्ये काही बदल करण्यात आले आहेत. दुकानदारांनी कार्डधारकांना दिलेला गहू आणि तांदूळ आता वेगळ्या पद्धतीने वाटण्यात येणार आहे.

सध्या रेशन लाभार्थी यादी दुकानांवर दर महिन्याला डिलिव्हरीची वेळ कमी होत असल्याच्या तक्रारी येत होत्या. त्यानंतर त्यावर नियंत्रण ठेवले जाईल. त्यामुळे अन्नधान्याचा काळाबाजारही कमी होईल. शिधापत्रिकाधारकांनाही विक्रेत्याकडून पूर्ण रेशन मिळेल. यासाठी रेशनचा डेटा स्केलमधून गोळा केला जाईल. त्यामुळे कार्डधारकांनाही दिलासा मिळणार आहे.

जिल्हा पुरवठा अधिकारी सुनील कुमार सिंह यांनी सांगितले की, मार्चपासून रेशन विक्रेत्यांच्या दुकानांवर इलेक्ट्रॉनिक वजनकाट्यांद्वारे रेशनचे वितरण केले जाणार आहे. यानंतर, मशीनमधून रेशनचे प्रमाण उपलब्ध झाल्यावरच स्लिप उपलब्ध होईल. हे मशीन ePass मशीनशी जोडलेले राहील. यासंदर्भात मंजुरी मिळाली आहे.Free food grains to Rashcard holders

तराजूला वजनाचे यंत्र जोडले जाईल. त्यातून पारदर्शकताही येईल. याशिवाय नवीन वितरण व्यवस्थेनुसार ई-पॉश मशिनही अद्ययावत करण्यात येणार असून नवीन सॉफ्टवेअरसह ई-पास मशीनही रेशन विक्रेत्यांना सादर करण्यात येणार आहेत. याद्वारे कार्डमध्ये नोंदवलेल्या युनिट क्रमांकानुसारच रेशनचे वितरण करावे लागेल. अन्यथा, मशीनमधून स्लिप प्राप्त होणार नाही आणि वितरण वैध होणार नाही.

ई-वजन यंत्रासोबतच नवीन ई-पास वितरणाची जिल्हास्तरावर तयारी सुरू आहे. सुरक्षेच्या कारणास्तव, जिल्ह्यात पोहोचणारी ही ई-पास वजनाची यंत्रे सर्व तहसील स्तरावरील स्ट्राँग रूममध्ये ठेवण्यात येणार आहेत. रेशन दुकानांना वितरण करण्यापूर्वी वजन यंत्रांवर शिक्का मारण्यात येणार आहे. डीएमनेही यासंदर्भात सूचना दिल्या आहेत.

जिल्ह्यात काय परिस्थिती आहे?

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

सध्या 1339 रेशन दुकाने असून कार्डधारक 6.35 लाख, पात्र ग्रहस्थ कार्डधारक 6.10 लाख, आता अत्योदय कार्डधारक 25 हजारांपर्यंत आहेत. ज्यामध्ये 27 लाख युनिट रेशनचे वाटप करण्यात आले आहे.Free food grains to Rashcard holders

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *