Sat. Jul 13th, 2024
Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now
Gold Rules Maharashtra

सेंट्रल बोर्ड ऑफ डायरेक्ट टॅक्सेस (CBDT) नुसार, जर एखाद्या व्यक्तीने कृषी उत्पन्नासारखे मुक्त उत्पन्न असलेले उत्पन्न घोषित केले किंवा पात्र घरगुती बचत किंवा कायदेशीर वारसा मिळालेल्या उत्पन्नातून सोने खरेदी केले तर कोणताही कर आकारला जाणार नाही. नियमानुसार, प्रमाण विहित मर्यादेत असल्यास, अधिकारी शोध मोहिमेदरम्यान घरातून सोन्याचे दागिने किंवा दागिने जप्त करू शकत नाहीत.Gold Rules Maharashtra

…तर कर लागू होईल

तसेच, तीन वर्षांहून अधिक काळ सोने ठेवल्यानंतर जर एखाद्याने सोन्याची विक्री केली, तर विक्रीच्या रकमेवर दीर्घकालीन भांडवली नफा कर (LTCG) आकारला जाईल, जो इंडेक्सेशन बेनिफिटसह 20 टक्के आहे. त्याचबरोबर मित्रांनो, तुम्ही जर सोने खरेदी केल्यापासून केवळ तीन वर्षांच्या आत सोने विकल्यास, त्यात तुम्हाला जो नफा मिळतो तो नफा व्यक्तीच्या उत्पन्नात जोडला जातो. आणि लागू कर स्लॅबनुसार कर आकारला जातो.

 

सार्वभौम सुवर्ण रोखे

सार्वभौम सुवर्ण रोखे (SGBs) च्या विक्रीवरील नफा तुमच्या उत्पन्नात जोडला जाईल आणि नंतर निवडलेल्या कर स्लॅबनुसार कर आकारला जाईल. SGB ​​तीन वर्षांनंतर विकल्यास, नफ्यावर इंडेक्सेशनसह 20 टक्के आणि इंडेक्सेशनशिवाय 10 टक्के कर आकारला जाईल. नफ्यावर कोणताही कर लावला जाणार नाही, विशेषत: जेव्हा बॉण्ड्स मॅच्युरिटी होईपर्यंत धारण केले जातात.Gold Rules Maharashtra

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

 

Gold Rules Maharashtra: तुम्ही खूप सोने ठेवू शकता

सरकारी नियमांनुसार, विवाहित महिलांसाठी 500 ग्रॅम, अविवाहित महिलांसाठी 250 ग्रॅम आणि घरातील पुरुष सदस्यांसाठी 100 ग्रॅम मर्यादा आहे. “याशिवाय, कोणत्याही मर्यादेपर्यंत दागिन्यांचे कायदेशीरकरण करणे पूर्णपणे सुरक्षित आहे,” असे नियम सांगतात, जोपर्यंत सोन्याची खरेदी उत्पन्नाच्या स्पष्ट स्रोतांमधून केली जाते तोपर्यंत सोन्याच्या साठवणुकीवर मर्यादा नाही.

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *