Sat. Jul 13th, 2024
Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now
Sterilize plastic steel bottles

Sterilize plastic steel bottles: स्वयंपाकघरातील स्वच्छतेचा थेट संबंध घरातील सदस्यांच्या आरोग्याशी असतो. चांगली गोष्ट म्हणजे अलीकडे अनेकांनी ही स्वच्छता गांभीर्याने घ्यायला सुरुवात केली आहे. किचनच्या ट्रॉलीपासून ते चहा-साखराच्या भांड्यांपर्यंत सर्व काही वेळोवेळी घासून स्वच्छ केले जाते. खिडकीवरील हट्टी डाग असोत किंवा गॅस ग्रिलवरील चिकटपणा असो, आपल्याला प्रत्येक गोष्टीकडे लक्ष देणे आवश्यक आहे, अलीकडे अनेक इंस्टाग्राम आणि यूट्यूब निर्माते देखील ही साफसफाईची युक्ती दर्शवणारे व्हिडिओ शेअर करत आहेत. आज आपण अशीच एक साधी  सोपी युक्ती पाहणार आहोत जी तुम्हाला तुमच्या घरातील पिण्याच्या पाण्याच्या बाटल्या कमीत कमी वेळेत स्वच्छ करण्यास मदत करेल.

 

अलीकडे अनेक घरांमध्ये चांगल्या दर्जाचे स्टील किंवा जाड प्लास्टिकच्या बाटल्या वापरल्या जातात. स्वच्छतेची गरज लक्षात घेऊन या बाटल्यांचे तोंडही थोडे मोठे केले जाते, त्यामुळे बाटली घासून स्वच्छ करणे शक्य होते. पण तरीही अनेकदा या बाटल्या धुताना साबणाच्या पावडरचा फेस किंवा डाग सहजासहजी उतरत नाहीत. फोम चार वेळा धुतला तरी बाटलीत साबण किंवा डिटर्जंटचा वास कायम राहतो. त्यामुळे कदाचित या बाटल्या साफ करूनही स्वच्छ वाटत नाहीत. आज आपण साबण पावडर न वापरता बाटली कशी स्वच्छ करायची ते पाहणार आहोत ज्यामुळे तुमचा त्रास वाचेल आणि साधारण अर्धा तास बाटली धुणे, फेस लावणे आणि नंतर साबणाचा वास दूर करणे. या सर्वांची कट कट दूर होईल

प्रिया शर्माने आया अकाउंटवर शेअर केलेल्या ट्रिकनुसार, यासाठी तुम्हाला बेकिंग सोडा, व्हिनेगर आणि गरम पाणी लागेल. सर्वप्रथम, तुम्हाला बाटलीमध्ये एक चमचा बेकिंग सोडा टाकावा लागेल, नंतर हा सोडा बाटली घासण्यासाठी येणाऱ्या ब्रशने किंवा साध्या टूथब्रशने पसरवा आणि नंतर बाटली धुवा. शक्य असल्यास बेकिंग सोडा रात्रभर राहू द्या. असे एक पाऊल व्हिनेगर आणि गरम पाण्याने केले पाहिजे. फायदा असा आहे की बेकिंग सोडा त्वरीत गंध शोषून घेतो, तर व्हिनेगर आणि गरम पाणी जंतू मारतात आणि गंधहीन आणि डागमुक्त बाटली तयार करतात.


येथे क्लिक करून पहा बाटली निर्जंतुकीकरण करण्याचा व्हायरल व्हिडिओ

 

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

नुकतेच एका संशोधनात असे समोर आले आहे की, एका लिटरच्या प्लास्टिकच्या बाटलीत 4 लाखांपेक्षा जास्त प्लास्टिकचे कण असू शकतात, त्यामुळे आपण शक्य तितकी काळजी घेतली पाहिजे, त्यासाठी हा जुगाड करून पहा.

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *