Sat. Jul 13th, 2024
Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now
Water Filter Price

Water Filter Price: देशभरात 20 ते 30 वर्ष मध्ये पॅकेज्ड पिण्याच्या पाण्याची मागणी वाढली आहे. जेव्हा आपण बाहेर असतो आणि तहान लागते तेव्हा आपण बाटलीबंद पाणी विकत घेतो आणि ते पितो. अनेकांना असे वाटते की बाटलीबंद पाणी शुद्ध आहे. त्यामुळे लोक घरापासून दूर असताना पॅकेज केलेले पाणी विकत घेतात आणि वापरतात. बाटलीबंद पाण्याची किंमत जवळपास रु. 20. नळाच्या पाण्याची किंमत यापेक्षा 10,000 पट जास्त आहे. तुम्हाला जाणून आश्चर्य वाटेल, पण ते अगदी अचूक आहे. बाटली खरेदी करण्यापूर्वी त्याची मूळ किंमत जाणून घ्या.

 

बाटलीबंद पाण्याचे 3 गटात वर्गीकरण केले आहे

1. शुद्ध पाणी

शुद्ध केलेले पाणी नळाचे पाणी आहे जे अनेक प्रक्रियांद्वारे शुद्ध केले जाते. यामध्ये कार्बन फिल्टरेशन आणि रिव्हर्स ऑस्मोसिस सारख्या तंत्रज्ञानाचा समावेश आहे. या प्रक्रियेत पाण्यातील अनेक खनिजे नष्ट होतात. पाण्याच्या बाटलीची खरी किंमत जाणून घेऊया

2. डिस्टिल्ड वॉटर

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

या प्रकारच्या पाण्यातून बहुतेक खनिजे काढून टाकली जातात. हे लहान उपकरणांमध्ये वापरण्यासाठी चांगले मानले जाते.

3. स्प्रिंग पाणी

कोणत्याही प्रकारचे पाणी, मग ते प्रक्रिया केलेले किंवा उपचार न केलेले, स्प्रिंग वॉटरच्या श्रेणीत येते. नैसर्गिक संसाधन संरक्षण परिषदेच्या मते, त्यात खनिजांची कमतरता आणि इतर अनेक सामान्य समस्या असू शकतात. शुद्ध आणि डिस्टिल्ड वॉटर ऐकल्यानंतर, आपण असे गृहीत धरू शकतो की हे पाणी सर्वात आरोग्यदायी आणि शुद्ध आहे, परंतु हे नेहमीच खरे नसते.

 

Water Filter Price: बाटलीबंद पाण्याची मूळ किंमत किती होती?

10 लिटर बाटलीबंद पाण्याची किंमत तुम्ही स्वयंपाक करण्यासाठी, भांडी धुण्यासाठी आणि स्नान करण्यासाठी वापरत असलेल्या पाण्याच्या किमतीपेक्षा जास्त आहे. असा दावा अटलांटिकचे व्यवसाय संपादक आणि अर्थशास्त्रज्ञ डेरेक थॉम्पसन यांनी केला आहे. 

1 लिटर पाण्याची किंमत 1.2 रुपये आहे, प्लास्टिकच्या बाटलीची किंमत साधारणपणे 80 पैसे आहे आणि अतिरिक्त प्रक्रियेसाठी सुमारे 3.40 रुपये प्रति बाटली खर्च येतो. याशिवाय आणखी 1 रु. खर्च येतो. त्यामुळे बाटलीबंद पाण्याच्या एका बाटलीसाठी एकूण 6.40 रुपये मोजावे लागत आहेत. त्याचबरोबर ही बाटलीबंद बिसलरी बाजारात 20 रुपयाला विकली जात आहे. त्याचबरोबर काही ठिकाणी यापेक्षा जास्त देखील पैसे आपल्याला मोजावे लागतात.. Water Filter Price

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *