Sat. Jul 13th, 2024
Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now
Wire fence Yojana

Wire fence Yojana: नमस्कार शेतकरी मित्रांनो, या वेबसाइटवर तुमचे मनापासून स्वागत आहे. मित्रांनो, आज आपण या पोस्टमध्ये, तार कुंपण योजनेची संपूर्ण तपशील पाहणार आहोत. म्हणजेच तुम्हाला शेताला लोखंडी तार लावण्यासाठी सरकारकडून किती अनुदान मिळणार आहे. यासाठी तुम्हाला कोठे अर्ज करावा लागणार आहे. अशी संपूर्ण माहिती आपण खालील प्रमाणे पाहणार आहोत.

मित्रांनो, शेतकरी हे आपल्या देशाचे अन्नदाता आहे आणि त्यांच्या मेहनतीला चांगले मोल मिळावे यासाठी सरकार योजना आणत आहे. यामध्ये तार कुंपण अनुदान योजना ही केंद्र सरकारची योजना आहे, ज्या अंतर्गत शेतकऱ्यांना 90 टक्के अनुदान दिले जाणार आहे.

सध्या वाढत्या महागाई भत्त्याचा अतिरिक्त खर्चाचा बोजा शेतकऱ्याच्या खांद्यावर असून खतांच्या सध्याच्या किमतीही एवढ्या वाढल्या आहेत की केंद्र सरकारने शेतकऱ्यांना दिलासा देण्यासाठी लोखंडी तार कुंपण योजना सुरू केली आहे. सरकारने 2020 मध्ये SAM योजना सुरू केली. या योजनेंतर्गत शेतकऱ्याला कृषी उपकरणे खरेदी करण्यासाठी अनुदान दिले जाणार आहे.Wire fence Yojana

लोखंडी तार कुंपण योजनेचे फायदे

 1. लोखंडी ताराच्या कंपनामुळे शेतकऱ्यांची शेतं वन्य प्राण्यांपासून सुरक्षित राहतील
 2. आपले शेवटचे धरण कुठे आहे हे त्याला माहीत होते त्यामुळे कोणाशीही भांडण होणार नाही
 3. या योजनेंतर्गत उपकरणांच्या खरेदीवर 50 ते 80 टक्के अनुदान मिळते.
 4. या योजनेचा लाभ फक्त ओबीसी, एससी, एसटी समाजातील लोकांनाच मिळणार आहे.

या योजनेसाठी आवश्यक कागदपत्रे

 • अर्जदाराचा ओळख पुरावा (आधार कार्ड, मतदार ओळखपत्र, ड्रायव्हिंग
 • लायसन्स, पॅन कार्ड
 • पत्त्याचा पुरावा
 • बँक पासबुकची प्रत
 • मोबाईल नंबर
 • जमिनीची कागदपत्रे
 • जात प्रमाणपत्र
 • पासपोर्ट आकाराचे फोटो

 

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

 

 

ऑनलाइन अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

या योजनेंतर्गत शेतकऱ्याला कृषी उपकरणांसाठी 90 टक्क्यांपर्यंत अनुदान मिळेल. सोप्या शब्दात समजून घ्या, समजा एका कृषी यंत्राची किंमत 100 रुपये असेल तर त्यासाठी शेतकऱ्याला फक्त 10 रुपये मोजावे लागतील. आणि राहिलेले 90 रुपये सरकार शेतकऱ्याला अनुदान स्वरूपात देईल.Wire fence Yojana

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *