Sat. Jul 13th, 2024
Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now
Drought-hit Board of Revenue

Drought-hit Board of Revenue: नमस्कार मित्रांनो, राज्यातील आणखी 220 महसूल विभागात दुष्काळ जाहीर करण्यात आला आहे. यामध्ये पर्जन्यमापक नसलेल्या क्षेत्रांचा तसेच नव्याने स्थापन झालेल्या महसूल विभागांचाही समावेश आहे. मदत व पुनर्वसन विभागाने मंगळवारी दि. 02/जानेवारी रोजी झालेल्या बैठकीत हा निर्णय घेण्यात आला आहे. 40 तालुक्यांमध्ये दुष्काळ आणि 1021 महसुली विभागांमध्ये दुष्काळी परिस्थिती जाहीर केल्यानंतर आणखी 220 महसूल विभागात दुष्काळ जाहीर करण्यात आला आहे.Drought-hit Board of Revenue

कृषी विभागाकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, राज्यातील दुष्काळी परिस्थिती पाहता ज्या महसूल विभागात पाऊस मोजमाप यंत्रे उपलब्ध नाहीत किंवा जेथे 750 मिमी पेक्षा कमी पाऊस पडला आहे. अशा विभागात दुष्काळ जाहीर करण्यात आला आहे. सविस्तर यादीत नव्याने जाहीर झालेल्या 12 दुष्काळग्रस्त जिल्ह्यांतील 220 महसूल मंडळांचा समावेश आहे.

नव्याने जाहीर झालेल्या दुष्काळी महसूल मंडळाची यादी खालील प्रमाणे आहे..!!

1) नागपूर – 22 महसूल विभाग
२) वर्धा – ०८ महसूल विभाग
3) चंद्रपूर – 23 महसूल विभाग
४) गडचिरोली – १९ महसूल मंडळे.
5) धुळे – 22 महसूल मंडळे
६) जळगाव – १९ महसूल मंडळे
7) अहमदनगर – 34 महसूल मंडळे
8) पुणे – 14 महसूल मंडळे
९) सांगली – ०३ महसूल मंडळे
10) कोल्हापूर – 42 महसूल मंडळे
11) सोलापूर – 10 महसूल मंडळे
12) सातारा – 12 महसूल मंडळे

राज्याचे मदत व पुनर्वसन मंत्री अनिल पाटील यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, राज्यातील दुष्काळी परिस्थिती असलेल्या आणि दुष्काळ जाहीर केलेल्या महसूल विभागातील शेतकऱ्यांना लवकरच सवलतीचा लाभ मिळणार आहे.Drought-hit Board of Revenue

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *