Sat. Jul 13th, 2024
Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now
Free travel of ST

Free travel of ST: नमस्कार मित्रांनो, एसटी गेल्या वर्षभरापासून महाराष्ट्रात महाअमृत योजना राबवत आहे. या योजनेनुसार 75 वर्षे व त्यावरील ज्येष्ठ नागरिकांना एसटी बसमध्ये मोफत प्रवास करण्याची सुविधा देण्यात आली आहे. त्याचबरोबर सरकारच्या या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी ज्येष्ठ नागरिकांना त्यांचे आधार कार्ड सोबत ठेवावे लागणार आहे.

 

याशिवाय, एसटी महामंडळाने नुकतीच महिलांसाठी बसच्या तिकिटांवर 50% सवलत जाहीर केली आहे. ही सवलत सर्व श्रेणीतील एसटी बसेससाठी लागू आहे. या सवलतीचा लाभ घेण्यासाठी महिलांना त्यांचे आधार कार्ड किंवा अन्य वैध ओळखपत्र दाखवावे लागेल.

एसटी महामंडळाच्या या दोन्ही योजनांचा ज्येष्ठ नागरिक आणि महिलांना मोठा फायदा होणार आहे. या योजनांमुळे या दोन्ही श्रेणींसाठी प्रवासाचा खर्च कमी होईल आणि त्यांना प्रवास करणे सोपे होईल.

 

मोफत प्रवासासाठी कोण पात्र नाहीतर?

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

तर मित्रांनो ज्या नागरिकांना सिकलसेल आणि एचआयव्ही आणि हिमोफिलिया आणि डायलिसिस रुग्णांसाठी एसटी बसमध्ये मोफत प्रवास सुविधा बंद करण्यात आली आहे.Free travel of ST

महाराष्ट्र: सिकलसेल, एचआयव्ही संसर्ग, हिमोफिलिया आणि डायलिसिस यासारख्या गंभीर आजारांनी ग्रस्त असलेल्या रुग्णांसाठी एसटी महामंडळाकडून मोफत प्रवासाची सुविधा उपलब्ध करून देण्यात आली आहे. मात्र, नुकत्याच जारी करण्यात आलेल्या नव्या परिपत्रकानुसार या सुविधेत बदल करण्यात आला आहे.

नवीनतम बदल पहा

यापूर्वी या रुग्णांना निरम आणि कम्फर्ट एसटी बसमधूनही मोफत प्रवास करता येत होता. मात्र, नव्या परिपत्रकानुसार त्यांना आता फक्त नियमित एसटी बसमधूनच मोफत प्रवास करता येणार आहे. त्यांना निरम आणि कम्फर्ट बसमध्ये प्रवास करण्यासाठी तिकीट काढावे लागणार आहे.

या बदलाची प्रतिक्रिया काय आहे?

या बदलामुळे रुग्ण आणि सामाजिक कार्यकर्त्यांमध्ये संतापाची लाट उसळली आहे. सरकारने या निर्णयाचा फेरविचार करून 2018 च्या परिपत्रकातील तरतुदी पुन्हा लागू कराव्यात, अशा मागण्या आहेत.Free travel of ST

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *