Sat. Jul 13th, 2024
Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now
Nukasan Bharpai

Nukasan Bharpai: नमस्कार मित्रांनो, गेल्या अनेक दिवसांपासून दुष्काळग्रस्त भागात मदत जाहीर केली असून, आजपर्यंत कोणत्याही शेतकऱ्यांच्या खात्यावर पैसे जमा झालेले नाहीत. सध्या दुष्काळी परिस्थिती वाढत आहे. त्याचवेळी महाराष्ट्र सरकारने दुष्काळग्रस्त भागात वाढ करून दुष्काळग्रस्त भागातील शेतकऱ्यांना तब्बल 1600 कोटी रुपयांची आर्थिक मदत देण्याचे जाहीर केले आहे.

गेल्या महिनाभरापासून राज्यातील 40 तालुक्यांमध्ये दुष्काळी परिस्थिती निर्माण झाली होती. शासनाने सुरुवातीला दुष्काळग्रस्त भागात विविध सुविधा जाहीर केल्या होत्या. त्या घटनेची अंमलबजावणी शासनाने सुरू केली असून आता नुकसानग्रस्त शेतकऱ्यांना हेक्टरी मदत जाहीर केली आहे. खराब हवामान आणि हवामानातील बदलामुळे शेतकऱ्यांचे नुकसान होत असून आता शेतकऱ्यांना पुनर्वसन व मदत विभागाकडून मदत मिळणार आहे.Nukasan Bharpai

शेतकऱ्यांना कधी मिळणार मदत:

दुष्काळी अनुदान कधी मिळणार हा शेतकऱ्यांचा प्रश्न आहे. याशिवाय सोयाबीन, कापूस पिकांचे देखील मोठ्या प्रमाणात नुकसान होत असून, दर न मिळाल्याने अनेक शेतकरी वैतागले आहेत. शेतकऱ्यांची इच्छा आहे की त्यांच्या पिकांसोबत त्यांना आर्थिक मदत, विमा आणि नुकसान भरपाईही मिळावी.

शेतकऱ्यांना किती मदत दिली जाईल:

दुष्काळग्रस्त भागात तीन हेक्टरपर्यंत जमीन असलेल्या शेतकऱ्यांना जमिनीच्या प्रकारानुसार मदत दिली जाईल.

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

कोरडवाहू जमिनीसाठी शेतकऱ्यांना हेक्टरी 8500 हजार रुपये

बागायती जमिनीसाठी 17000 हजार रुपये दिले जातील

तसेच बारमाही पिकाच्या जमिनीसाठी 22500 रुपये मंजूर करण्यात आले आहेत.

 

आता ही मदतीची रक्कम काही दिवसांत शेतकऱ्यांच्या खात्यावर जमा होण्याची शक्यता आहे.

दुष्काळी परिस्थितीत शेतकऱ्यांना मदत करणे, दुष्काळात अधिकाधिक मंडळे घेऊन शेतकऱ्यांना आर्थिक मदत करणे तसेच या दुष्काळात शेतकऱ्यांना सक्षम करण्यासाठी विविध सुविधा उपलब्ध करून देणे हा दुष्काळ अनुदान 2024 चा मुख्य उद्देश आहे.Nukasan Bharpai

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *