Sat. Jul 13th, 2024
Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now
CIBIL Score Chek

CIBIL Score Chek नवीन वर्ष हे चांगले नियोजन आणि त्यानुसार नियोजन करण्याची योग्य वेळ आहे. यासोबत येणारा आणखी एक मुद्दा म्हणजे चांगला क्रेडिट स्कोअर तयार करणे. जर तुमचा क्रेडिट स्कोर चांगला असेल तर तुम्हाला लवकर आणि कमी व्याजदरात कर्ज मिळू शकते. त्यामुळे तुमच्या क्रेडिट स्कोअरचे वेळोवेळी निरीक्षण करणे महत्त्वाचे आहे. नवीन वर्षात काही गोष्टी लक्षात ठेवा, जेणेकरून तुमचा क्रेडिट स्कोर चांगला राहील…

 

क्रेडिट स्कोअरचा काय फायदा आहे?

कोणत्याही व्यक्तीचा क्रेडिट स्कोअर 300 ते 900 पॉइंट्सपर्यंत असतो. हे व्यक्तीची आर्थिक स्थिरता आणि क्रेडिट पात्रता प्रतिबिंबित करते. हे कर्ज देणाऱ्या कंपन्यांना मदत करते. तुमचा क्रेडिट स्कोअर चांगला असेल तर कर्ज मिळण्यात अडचण येत नाही. याशिवाय, व्याजदर देखील इतरांच्या तुलनेत कमी राहतो. समजा जर आपल्याला नवीन घर खरेदी करण्यासाठी कर्ज घ्यायचे असेल तर आणि आपला क्रेडिट स्कोर कमी असेल तर आपल्याला कर्ज देण्यासाठी बँका खूप वेळ लागू शकतात किंवा देणार नाहीत तेव्हाच आपले क्रेडिट स्कोर चांगला असेल तर आपल्याला बँका लगेचच कर्ज देऊ शकतात याचे अनेक प्रकारे फायदे होतात त्यामुळे आपला क्रेडिट स्कोर कधी पण चांगलाच ठेवावा.

 

CIBIL Score Chek तुमचा क्रेडिट स्कोअर कसा सुधारायचा?
तुमचा क्रेडिट स्कोअर वाढवण्यासाठी कोणतीही बिले वेळेवर भरा. सर्वात महत्त्वाची गोष्ट म्हणजे क्रेडिट कार्डचे बिल नेहमी वेळेवर भरणे. विलंब झाल्यास दंड भरावा लागेल. परंतु, थकीत रकमेवर खूप जास्त व्याज द्यावे लागते. जर तुम्ही कर्ज घेतले असेल तर चुकूनही हप्ता चुकवू नका.

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

 

क्रेडिट रिपोर्ट मॉनिटर करा नियमित अंतराने क्रेडिट रिपोर्टचे निरीक्षण करा. यात काही चूक आढळून आल्यास, तत्काळ सुधारात्मक उपाय योजले जाऊ शकतात आणि क्रेडिट स्कोअरमधील बिघाड टाळता येऊ शकतो.CIBIL Score Chek

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *