Sat. Jul 13th, 2024
Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now
Cycle anudan yojana

Cycle anudan yojana: नमस्कार मित्रांनो, सरकार नेहमीच नागरिकांच्या कल्याणासाठी प्रयत्नशील असते. शासन नागरिकांसाठी विविध योजना राबवत आहे. जेणेकरून लोकांना त्या योजनांचा लाभ मिळू शकेल. सरकारने मुलींसाठीही अनेक योजना राबविल्या आहेत. त्यापैकी ही एक उत्कृष्ट योजना आहे. सायकल अनुदान योजना सायकल वितरण अनुदान योजनेंतर्गत मुलींना सायकल खरेदी करण्यासाठी 5,000 रुपये मिळतात. आज आपण याबद्दल माहिती जाणून घेणार आहोत.

मुलीने शिकावे, मोठे व्हावे आणि नोकरी करावी यासाठी सरकार नेहमीच प्रयत्नशील असते. आणि सरकार मुलींच्या शिक्षणाकडे लक्ष देत आहे. इयत्ता आठवी ते बारावीच्या विद्यार्थ्यांना या सायकल वाटप योजनेचा लाभ मिळणार आहे. अभ्यास करून गरजू महिलांना या सायकल वाटप योजनेचा लाभ मिळणार आहे. आणि मुलींना सायकल खरेदीसाठी सरकारकडून 5000 हजार रुपयांचे अनुदान मिळणार आहे.Cycle anudan yojana

शासनाच्या नियोजन विभागाच्या दिनांक 19-07-2011 च्या निर्णयामुळे, मानव विकास कार्यक्रमाने महाराष्ट्र राज्यातील एकूण 23 जिल्ह्यांतील 125 अतिमग तालुक्यांमध्ये ही योजना राबविण्याचा निर्णय घेतला आहे. पहिल्या टप्प्यात, डेबिट 3500 मुलीच्या राष्ट्रीय बँक खात्यात जमा केले जातील.

सायकल अनुदान योजनेचा लाभ कसा घ्यायचा येथे क्लिक करून पहा

दुसऱ्या टप्प्यात सायकल खरेदी केल्यानंतर मुलींना बिलाची पावती द्यायची आहे. सायकल पावती सारखी इतर कागदपत्रे देखील आवश्यक आहेत. सायकल खरेदी केल्यानंतर 1500 हजार रुपये सरकारकडून थेट मुलीच्या खात्यात जमा केले जातील.Cycle anudan yojana

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now
Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *