Sat. Jul 13th, 2024
Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now
Edible oil prices today

Edible oil prices today:  नमस्कार मित्रांनो, सर्व नागरिकांसाठी एक आनंदाची बातमी आली आहे. गेल्या वर्षी तेलबियांचे मोठ्या प्रमाणात उत्पादन झाल्यामुळे वर्षभर शेंगदाणा तेलाच्या दरात मोठी वाढ झाली होती आणि आता तेच दर खाली येत असून येत्या काही दिवसांत दर आणखी घसरण्याची शक्यता आहे. महाराष्ट्र खाद्यतेल व्यापारी असोसिएशनचे उपाध्यक्ष प्रकाश पटेल यांनी ही माहिती दिली.

 

खरीप हंगाम 2023 मधील नुकसानीमुळे बाधित झालेल्या शेतकऱ्यांसाठी सरकारने 2442 कोटी रुपयांची रक्कम मंजूर केली, लगेच पहा शासन निर्णय

 

गेल्या काही वर्षांत खाद्यतेलाच्या किमती गगनाला भिडल्या आहेत. सर्वसामान्यांना खाद्यतेल घेणेही अशक्य झाले आहे. मात्र आता खाद्यतेलाच्या दरात मोठी घसरण पाहायला मिळत आहे. त्यामुळे सर्वसामान्यांमध्ये नक्कीच आनंदाची लाट उसळणार आहे. केंद्र सरकारशिवाय देशांतर्गत खाद्यपदार्थांच्या किमतींवरही नेहमी नजर ठेवली जाते. यावर त्यांनी भर दिला आहे. अर्थमंत्री स्वाधी निरंजन यांनी लोकसभेत लेखी उत्तर दिले. कमी किमतीचा लाभ ग्राहकांपर्यंत पोहोचवण्यासाठी सरकार प्रयत्नशील आहे.Edible oil prices today

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

याव्यतिरिक्त, इतरत्र तेलाच्या किमती कमी करताना देशांतर्गत किमती निश्चित करण्यासाठी सरकार संघटना आणि उद्योग समूहांसोबत काम करत आहे. देशांतर्गत खर्च कमी करण्यासाठी सरकारने अलीकडील आयात कपातीचे श्रेय दिले आहे, असे जागतिक नेत्याशी झालेल्या चर्चेत म्हटले आहे.

15 लिटर खाद्यतेलाचे आजचे नवीन भाव खालील प्रमाणे आहेत

  • सोयाबीन तेलाचे आजचे भाव 1514 रुपये आहेत.
  • सूर्यफूल तेलाचे आजचे भाव 1530 रुपये आहे.
  • शेंगदाणे तेलाचे आजचे भाव 2500 रुपये आहे.Edible oil prices today
Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *