Sat. Jul 13th, 2024
Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now
Goverment scheme

Goverment scheme: नमस्कार मित्रांनो, गोपीनाथराव मुंडे किसान अपघात विमा योजना महाराष्ट्रात डिसेंबर 2019 पासून लागू करण्यात आली आहे. सदर योजना सध्या बंद असून या योजनेत काही बदल करण्यात आले आहेत. तर आपण या बातमीत पाहणार आहोत. गोपीनाथराव मुंडे शेतकरी अपघात विमा योजनेचे नाव “गोपीनाथराव मुंडे शेतकरी अपघात संरक्षण अनुदान योजना” असे करण्यात आले आहे.

 

मात्र, या योजनेबाबत नवीन शासनाचा जीआर निघाला असून काही अटी व शर्तींनुसार शेतकऱ्याच्या आकस्मिक मृत्यूनंतर कुटुंबाला 2 लाख रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाणार आहे. तरी या संदर्भातील अधिकृत शासन निर्णय पाहण्यासाठी सर्वात खाली दिलेल्या लिंकवर क्लिक करा.

अर्ज कुठे आणि कसा करायचा?

अपघातात शेतकऱ्याचा मृत्यू झाल्यापासून 30 दिवसांच्या आत संबंधित कुटुंबांनी साध्या कागदावर तालुका कृषी अधिकाऱ्यांकडे प्रस्ताव सादर करावयाचा आहे. तसेच त्यांनी अपघाताची माहिती देणारा सविस्तर अर्ज लिहून दिल्यास ते पात्र आहेत. मृत्यू अपघाताने झाला आहे की अपंगत्वामुळे झाला आहे की नाही इत्यादी माहिती लिहावी. याशिवाय प्राथमिक माहिती मिळाल्यानंतर गोपीनाथराव मुंडे शेतकरी या योजनेअंतर्गत शेतकऱ्याला लाभ मिळू शकतो. सविस्तर शासन निर्णय खाली दिलेल्या लेख वर क्लिक करून पहा…,

 

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

या योजनेचा शासन निर्णय पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

या योजनेंतर्गत शेतकऱ्याचा मृत्यू झाल्यास कुटुंबाला 2 लाख रुपयांची आर्थिक मदत मिळणार आहे. शेतकरी अपघातात कायमचा अपंग झाल्यास आर्थिक मदत दिली जाईल. तसेच एखाद्या शेतकऱ्याला अपघातात शरीराचे दोन अवयव निकामी झाल्याने कायमस्वरूपी अपंगत्व आल्यास त्याला 2 लाख रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाईल आणि शरीराचा एक अवयव निकामी होऊन कायमचा अपंगत्व आल्यास 1 लाख रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाईल.

गोपीनाथ मुंडे किसान अपघात मदत अनुदान योजनेचे पात्रता निकष काय आहेत संपूर्ण माहिती खालील प्रमाणे?

या योजनेसाठी ते सर्व शेतकरी पात्र आहेत ज्यांच्या नावावर शेतजमीन आहे. ज्यांच्या नावावर शेतजमीन नाही, परंतु व्यक्ती शेतकरी कुटुंबातील आहे, अशा कुटुंबातील कोणताही सदस्य या योजनेसाठी अर्ज करू शकतो. परंतु त्याचबरोबर अर्जदाराचे वय 10 ते 75 वर्षांच्या दरम्यान असणे आवश्यक आहे. वयाचे.Goverment scheme

 

या योजनेचा शासन निर्णय पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *