Sat. Jul 13th, 2024
Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now
Loan Scheme for Cow Buffalo

Loan Scheme for Cow Buffalo: राज्य सरकार आणि केंद्र सरकारच्या माध्यमातून शेतकरी किंवा पशुपालकांना गायी, गुरे आणि मेंढ्या खरेदीसाठी अत्यंत कमी व्याजदराने पैसे दिले जातील. त्यासाठी महाराष्ट्रासह विविध ठिकाणी अर्ज प्रक्रिया सुरू झाली आहे. अर्जदार ऑनलाइन किंवा ऑफलाइन अर्ज करू शकतात.

बिनव्याजी कर्ज मिळविण्यासाठी अर्जदारांना कठोरपणे अर्ज करावा लागतो. आवश्यक कागदपत्रे आणि पात्रता याबद्दल थोडक्यात माहिती आपण या बातमीत पाहुयात. यामध्ये अर्जदारांना सुमारे 1 लाख 60 हजार रुपये कर्जाची रक्कम मिळणार असून, केवळ अर्जदारांनाच ही रक्कम पशुधन खरेदीसाठी वापरता येणार आहे.

पशुपालक आणि शेतकऱ्यांना शासनाकडून येणारी जनावरे म्हणजेच गाय, म्हैस इत्यादींच्या खरेदीसाठी शासन नामनिर्देशित बँकांकडून 1 लाख 60,000 रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाईल. किंवा कर्ज योजनेच्या अत्यंत तुटवड्यामुळे व्याज आकारले जाईल. तुम्हाला ही योजना जवळजवळ व्याजमुक्त स्वरूपात मिळेल.Loan Scheme for Cow Buffalo

या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी लागणारे आवश्यक कागदपत्रे खालील प्रमाणे

  1. अर्जदाराचे आधार कार्ड
  2. बँक पासबुक
  3. शेतीचा सातबारा उतारा
  4. 8अ उतारा
  5. विहित नमुना अर्ज
  6. सरकारी किंवा खाजगी डेअरी दूध पुरवठ्याचा पुरावा
  7. पासपोर्ट आकाराचे फोटो
  8. त्याचबरोबर अर्जदार शेतकऱ्याचे इतर आवश्यक कागदपत्रे

 

मित्रांनो, या योजनेचा लाभ तुम्हाला घ्यायचा असेल तर तुम्ही सर्वप्रथम तुमच्या गावातील खाजगी दूध डेरी किंवा आपल्या गावातील पशुवैद्यकीय दवाखान्यात जाऊन योजना सुरू आहे की बंद याबाबत माहिती घ्या. कारण ही योजना राज्यातील काही जिल्ह्यांमध्ये सुरू करण्यात आली आहे.Loan Scheme for Cow Buffalo

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

 मित्रांनो, या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी खाली दिलेल्या फॉर्म डाऊनलोड करा आणि तो फॉर्म भरून पशुवैद्यकीय दवाखाना यांच्यामार्फत किंवा गावातील खाजगी दूध संकलन केंद्र मार्फत बँकेकडे सादर करा. त्यानंतर तुम्हाला या योजनेचा लाभ मिळेल.

 

 

अर्ज फॉर्म PDF डाउनलोड करण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

 

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *