Sat. Jul 13th, 2024
Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now
Quota of PVC Pipeline

Quota of PVC Pipeline: नमस्कार मित्रांनो, आम्ही नेहमी शेतकऱ्यांच्या सोयीसाठी नवीन योजना आणि इतर सहकारी योजनांची माहिती देत ​​असतो. आता नवीन कोटा नव्या पद्धतीने जाहीर करण्यात आला आहे. पाइपलाइन अनुदानाचे अर्ज लवकरात लवकर मंजूर केले जात आहेत. त्यामुळे आज आम्ही तुम्हाला पाइपलाइन अनुदानासाठी अर्ज कसा करायचा याची संपूर्ण माहिती देणार आहोत. ट्रॅक्टर, रोटाव्हेटर, कल्टीवेटर, ठिबक सिंचन, तुषार सिंचन यांसारख्या योजनांसाठी शेतकरी महाडीबीटी अंतर्गत अर्ज करू शकतात, परंतु सध्या पाइपलाइन योजनेसाठी अर्ज लवकरच मंजूर होत आहे. त्यामुळे तुम्ही पाइपलाइनसाठी अर्ज करू शकता. तर आजच तुमच्या पाइपलाइनसाठी अर्ज करण्यासाठी खालील लिंकवर क्लिक करा.

 

तर शेतकरी बांधवांनो, आम्हा सर्वांना माहित आहे की, महाडीबीटी अंतर्गत अनेक योजनांची माहिती आम्ही तुमच्यापर्यंत पोहोचवत आहोत. महाडीबीटी अंतर्गत अनेक योजना सुरू आहेत आणि या सरकारी योजनांची माहिती देणे हे आमचे काम आहे. त्यामुळे तुम्हाला माहीत असलेल्या योजनांमध्ये ट्रॅक्टर रोटाव्हेटर कल्टिवेटर ड्रिप इत्यादी महाडीबीटीद्वारे चालवल्या जातात आणि लकी ड्रॉ काढला जातो. त्या आधारे शेतकऱ्यांना अनुदान मिळते. आणि आज आपण पाइपलाइनसाठी अर्ज कसा करायचा ते पाहणार आहोत.

 

पाइपलाइन योजनेसाठी ऑनलाइन अर्ज कसा करावा..?

सर्वप्रथम, तुम्हाला वर दिलेल्या लिंकवर किंवा खाली दिलेल्या लिंकवर क्लिक करून अधिकृत व्हावे लागेल, ही वेबसाइट महाडीबीटीची वेबसाइट आहे. तुम्ही ही वेबसाइट तुमच्या मोबाईल किंवा कॉम्प्युटरच्या ब्राउझरमध्ये उघडू शकता आणि वेबसाइटला भेट दिल्यानंतर तुम्हाला तेथे महाडबीटी पाइपलाइन योजनेचे खाते तयार करावे लागेल.

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

महाराष्ट्र खात्यात पाइपलाइन सबसिडी तयार करण्यासाठी तुम्हाला आधार कार्ड आणि काही वैयक्तिक माहितीची आवश्यकता असेल. खाते हटवण्यासाठी माहिती भरा आणि आधार कार्डचा ओटीपी टाकून आधार क्रमांकाची पडताळणी करा.

 

आधार क्रमांक मिळाल्यानंतर तुम्हाला अकाउंट आयडी आणि पासवर्ड सेट करावा लागेल. खाते आयडी पासवर्ड सेट केल्यानंतर तुम्हाला आयडी पासवर्ड मिळेल. त्या आयडी पासवर्डने तुम्हाला खाते लॉग इन करावे लागेल.

 

लॉग इन केल्यानंतर तुम्हाला एक निळी लिंक दिसेल जिथे तुम्हाला अर्ज करायचा आहे. त्यापूर्वी प्रोफाईल भरून सर्व माहिती प्रोफाईलमध्ये नीट टाकावी लागेल. तुमची जमीन किती आहे आणि कोणत्या गटाची आहे? त्यासाठी तुमच्याकडे सातबारा असणे आवश्यक आहे. सातबारा मध्ये सर्व माहिती आहे.

या सर्व माहितीनंतर आयटम जोडावे लागतील आणि त्यासाठी तुम्हाला मेनू बटणावर क्लिक करावे लागेल. आणि त्यात सिलेक्ट इरिगेशन अँड टूल्स फॅसिलिटी एन्व्हायर्नमेंट या बटणावर क्लिक करा

 

नंतर घटक व्यापाऱ्यासाठी उप-घटक पर्यायासाठी पाईप पर्याय निवडा तुम्हाला तेथे अनेक पर्याय दिसतील pvc पाईप निवडा आणि तुम्हाला पाहिजे असलेल्या पाईपलाईनची संख्या प्रविष्ट करा नंतर सबमिट अर्ज बटणावर क्लिक करा आणि सबमिट करा वर क्लिक करा.

 

त्यानंतर तुम्ही प्लॅन्सना प्राधान्य देण्यासाठी अॅप्लिकेशनसमोर त्या ठिकाणी अॅप्लिकेशनमधील योजनांना प्राधान्य देऊ शकता. तुम्ही एकापेक्षा जास्त योजना निवडल्या असल्यास, एक योजना असेल. तर या पर्यायासाठी डायरेक्ट डिपॉझिट आणि प्रिंट रिसीटसाठी तुम्हाला आगाऊ पैसे द्यावे लागतील तर पेमेंटसाठी तुम्हाला फक्त 23 रुपये द्यावे लागतील. तुम्ही ते ऑनलाइन किंवा कोडद्वारे करू शकता, एकदा ऑनलाइन पेमेंट केल्यावर तुम्हाला महाडबात पाइपलाइन योजनेची पावती मिळेल.

 

पीव्हीसी पाइपलाइनचा ऑनलाइन अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

तुमची पावती ठेवा आणि तुमचा संदेश वेळोवेळी तपासा. लकी ड्रॉ लागला आहे, का लवकरात लवकर कळेल. त्यामुळे विलंब न करता खालील लिंकवर क्लिक करून ऑनलाइन अर्ज करा. Quota of PVC Pipeline 

 

शेतकरी बांधवांनो, आम्हा सर्वांना माहित आहे की, महाडीबीटी अंतर्गत अनेक योजनांची माहिती आम्ही तुमच्यापर्यंत पोहोचवत आहोत. महाडीबीटी अंतर्गत अनेक योजना सुरू आहेत आणि या सरकारी योजनांची माहिती देणे हे आमचे काम आहे. त्यामुळे तुम्हाला माहीत असलेल्या योजनांमध्ये ट्रॅक्टर रोटाव्हेटर कल्टिवेटर ड्रिप इत्यादी महाडीबीटीद्वारे चालवल्या जातात आणि लकी ड्रॉ काढला जातो. त्या आधारे शेतकऱ्यांना अनुदान मिळते. आणि आज आपण पाइपलाइनसाठी अर्ज कसा करायचा ते पाहणार आहोत. अर्ज करण्यासाठी खाली दिलेल्या लिंक वरती क्लिक करा.

 

पीव्हीसी पाइपलाइनचा ऑनलाइन अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *