Sat. Jul 13th, 2024
Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now
Satbara Utara Update

Satbara Utara Update: नमस्कार मित्रांनो, आज या पोस्टमध्ये आपण महाराष्ट्र शासनाच्या अंतर्गत घेतलेला मोठा निर्णय पाहणार आहोत आणि या निर्णयामुळे साडेसात लाख सातबारा उतारे बंद होणार आहेत. त्याचबरोबर या निर्णयाचा अधिकृत शासन निर्णय आम्ही तुम्हाला या बातमी दाखवणार आहोत.

 

कोणत्या शेतकऱ्यांचे सातबारे बंद होणार येथे क्लिक करून पहा शासन निर्णय

 

मित्रांनो, सातबारा उतारा बंद होणार असला तरी तो शेतीसाठी नसून ज्या गावांचे शहरीकरण झाले आहे तेथील हे सातबारा उतारे बंद होणार आहेत. शेतकऱ्यांसाठी सातबारा हा महत्त्वाचा कागद मानला जातो पण हा सातबारा बंद होणार आहे म्हटल्यावर शेतकरी मित्र विचार करत असतील आणि मग आपण आपल्या शेतीचे काय करायचे असा प्रश्न पडतो.Satbara Utara Update

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

त्यामुळे घाबरून जाण्याची गरज नाही. तर मित्रांनो, तुम्हाला सातबारा उतारे बंद झाल्याची अधिकृत बातमी वाचायची असेल तर तुम्ही खाली दिलेल्या लिंकवर क्लिक करून अधिकृत बातमी वाचू शकता.

 

कोणत्या शेतकऱ्यांचे सातबारे बंद होणार येथे क्लिक करून पहा शासन निर्णय

 

मित्रांनो, शहरीकरण झालेल्या गावांमध्ये आता सातबाराच्या जागी मिळकत प्रमाणपत्र तयार होणार आहेत. म्हणजेच जे सातबारे बंद होणार आहेत, त्या गावांमध्येच शहरीकरण झाले आहे. मित्रांनो, सध्या ग्रामीण भागात नागरीकरण झपाट्याने वाढत असून 45000 गावांपैकी 4500 हजार गावांचे शहरीकरण झाले आहे. याचा अर्थ मित्रांनो, आता सरकार सातबाराचे रस्ते बंद करत आहे, ज्या गावांचे नागरीकरण झाले आहे तेच बंद होणार आहेत.

भूमी अभिलेख विभागाने सातबारा उतारे बंद करण्याची प्रक्रिया सुरू केली आहे. त्याचप्रमाणे ठाणे, पुणे, नाशिक, छत्रपती संभाजीनगर, नागपूर ही शहरे सध्या मोठ्या प्रमाणावर विकसित होत आहेत. विशेषत: प्लॉटिंगचा व्यवसाय झपाट्याने वाढत असून शहरालगतच्या ग्रामीण भागात झपाट्याने नागरीकरण होत आहे.

 

कोणत्या शेतकऱ्यांचे सातबारे बंद होणार येथे क्लिक करून पहा शासन निर्णय

 

त्यामुळेच ग्रामीण भागाचे नागरीकरण होत असताना महाराष्ट्र महसूल अधिनियम कलम 122 अन्वये जाहीर केलेल्या अधिकृत अधिसूचनेनुसार शहरी भागाचा विशिष्ट सर्व्हे क्रमांक ठरवून त्याचप्रमाणे सातबारा व बंदीची प्रक्रिया सुरू केली जाईल. भूमी अभिलेख विभागाने त्यांचे प्रॉपर्टी कार्ड म्हणजेच उत्पन्न पत्रिका तयार करण्यास सुरुवात केली आहे. तर मित्रांनो, तुम्हाला अधिकृत बातमी पहायची असेल तर तुम्ही खाली दिलेल्या लिंकवर क्लिक करू शकता.Satbara Utara Update

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *