Sat. Jul 13th, 2024
Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now
This trick will make the mosquitoes run away

This trick will make the mosquitoes run away: ऋतू बदलला की डासांचा प्रादुर्भाव वाढतो. डास चावल्यामुळे त्वचेवर पुरळ सारखी सूज येते. पण डासांचा धोका एवढ्यापुरताच मर्यादित नाही, डेंग्यू आणि मलेरिया अजूनही डासांमुळे होऊ शकतो. बाजारात अनेक प्रकारची मॉस्किटो रिपेलेंट क्रीम्स उपलब्ध आहेत. बरेच लोक हे क्रीम वापरतात. पण एका ठराविक मर्यादेनंतर या क्रीम्स फारशा प्रभावी ठरत नाहीत. दिवसभर घरातील डासांना दूर करण्यासाठी वारंवार मच्छर कॉइल वापरणे देखील धोकादायक ठरू शकते. कारण या कॉइलमध्ये रसायने असतात. जे आपल्या शरीरात हवेच्या रूपांतर जातात.

डासांना दूर करण्यासाठी अनेक लोक घरगुती वस्तू वापरतात. तुम्ही कदाचित यापैकी बऱ्याच गोष्टी यापूर्वी कधीच वापरून पाहिल्या नसतील. अशा अनेक गोष्टींबद्दल जाणून घेतल्यावर तुम्हीही म्हणाल, अरे हे खूप सोपे आहे. जर तुमच्या घरात मोहरीचे तेल, लवंग आणि लिंबू असेल तर या 3 गोष्टींचा वापर करून घरातून पळून जाऊ शकतात.

  • लिंबू आणि मोहरीचे तेल प्रत्येकाच्या स्वयंपाकघरात असतेच. जेव्हा हिवाळ्यापासून उन्हाळ्यात किंवा उन्हाळ्यापासून पावसाळ्यात ऋतू बदलतो तेव्हा डासांची संख्या लक्षणीय वाढते. संध्याकाळच्या वेळी घराचे दरवाजे आणि खिडक्या चुकून उघड्या ठेवल्यास रात्रभर डासांचा त्रास सहन करावा लागतो.
  • संध्याकाळी थकून घरी आल्यावर डासांपासून बचाव करायचा असेल तर लिंबू आणि मोहरीच्या तेलाचा वापर करून पहा. त्यामुळे डेंग्यू, चिकुनगुनिया, मलेरिया यांसारख्या आजारांवर नियंत्रण ठेवता येईल.
  • मोठ्या आकाराचे पिकलेले लिंबू डासांना दूर करण्यासाठी सर्वात महत्त्वाचे ठरेल. तसेच यासाठी २ ते ३ लवंगा लागतील. तुम्हाला फक्त एक कापसाची वात, थोडा कापूर आणि एक चमचा मोहरीच्या तेलाची गरज आहे.
  • लिंबाचा वरचा भाग गोल कापून घ्या. लक्षात घ्या की हा लिंबू अर्धा कापून नेहमीप्रमाणे 2 तुकडे करू नये.
  • सोललेली लिंबू वरच्या बाजूने हळू हळू पिळून घ्या. चमच्याने लिंबाच्या सोललेल्या भागातून हळूहळू लगदा काढा. फक्त लिंबाची साल सोडण्याचा प्रयत्न करून लिंबाचा रस काढत रहा. आता या पोकळ लिंबूमध्ये मोहरीचे तेल घाला. तसेच लवंग आणि कापूर घाला. त्यात वात घाला आणि हा अनोखा दिवा लावा
  • घराचे सर्व दरवाजे आणि खिडक्या बंद करा. या दिव्याचा धूर घराबाहेर जाणार नाही याची काळजी घ्यावी. या धुराचा वास डासांना आवडत नाही. त्यामुळे घरातील डास काही क्षणात नाहीसे होतील.
  • रात्री झोपतानाही तुम्ही ही युक्ती वापरू शकता. तसेच, झोपताना तुमच्या शरीराच्या उघड्या भागांना, म्हणजे हात, पाय यांना तेल लावल्यानेही डास चावण्याचे प्रमाण कमी होते.This trick will make the mosquitoes run away

 

Telegram Group (Join Now) Join Now
WhatsApp Group (Join Now) Join Now

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *